मूलभूत तत्त्वांशी तडजोड न करता आघाडीसंदर्भात निर्णय घेणार: आमदार बोरकर

विरोधी पक्षांच्या आघाडीच्या निमंत्रणावर आरजीपीची भूमिका: पक्षांतर्गत चर्चेनंतरच अंतिम निर्णय होणार

Story: गोवन वार्ता | प्रतिनिधी |
1 hours ago
मूलभूत तत्त्वांशी तडजोड न करता आघाडीसंदर्भात निर्णय घेणार: आमदार बोरकर

पणजी: आगामी निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर गोव्यात विरोधी पक्षांची एकजूट साधण्यासाठी आणि महाआघाडी स्थापन करण्यासाठी विविध स्तरांवर राजकीय हालचालींना वेग आला आहे. या पार्श्वभूमीवर, विरोधकांकडून महाआघाडीच्या चर्चेत सहभागी होण्यासाठी मिळालेल्या निमंत्रणावर रिव्होल्युशनरी गोवन्स पार्टीचे (RGP) अध्यक्ष तथा सेंट आंद्रे मतदारसंघाचे आमदार विरेश बोरकर यांनी पक्षाची अधिकृत आणि धोरणात्मक भूमिका स्पष्ट केली आहे.

विरोधकांकडून प्राप्त झालेल्या या प्रस्तावाबाबत बोलताना आमदार विरेश बोरकर यांनी स्पष्ट केले की, युती अथवा आघाडी यांसारख्या गंभीर राजकीय निर्णयांवर भाष्य करण्याचा किंवा अंतिम निर्णय घेण्याचा अधिकार एका व्यक्तीचा नसून पक्षाच्या मध्यवर्ती कार्यकारिणीचा आणि कार्यकर्त्यांचा आहे. विरोधकांकडून मिळालेल्या या निमंत्रणावर पक्षाच्या आगामी अंतर्गत बैठकीत सविस्तर आणि सखोल चर्चा केली जाईल. पक्षाचे सर्व सदस्य आणि कार्यकर्ते यांच्याशी विचारविनिमय केल्यानंतरच या विषयावर पक्षाची अंतिम दिशा निश्चित केली जाईल.

तसेच, गोव्याचे सर्वसमावेशक हित आणि भूमिपुत्रांचे म्हणजेच गोमंतकीयांचे मूलभूत अधिकार जपणे हेच रिव्होल्युशनरी गोवन्स पार्टीचे मुख्य ध्येय आहे. कोणत्याही राजकीय पक्षाशी तडजोड करताना अथवा आघाडीची चर्चा करताना पक्षाच्या मूळ तत्त्वांशी, सिद्धांतांशी आणि भूमिकेशी कोणतीही तडजोड केली जाणार नाही, असा ठाम पुनरुच्चारही आमदार विरेश बोरकर यांनी या वेळी केला.

हेही वाचा
सर्व पहा