विद्यानगर कॉलनीत आढळले पाच पेट्रोलियम टँकर

वास्को : गोवा क्राईम ब्रँचच्या पथकाने शनिवारी झुआरीनगर येथील विद्यानगर कॉलनीतील एका जागेवर छापा टाकला. बेकायदा पेट्रोलियम साठवणुकीच्या प्रकरणी क्राईम ब्रँच पथकाने ही चौकशी सुरू केली. याठिकाणी पथकाला पेट्रोलियमचे पाच टँकर सापडले.
ही कारवाई क्राईम ब्रँचचे पोलीस अधीक्षक जिवबा दळवी यांच्या नेतृत्वाखाली करण्यात आली. छाप्यादरम्यान अधिकाऱ्यांनी मोठ्या कंपाउंड असलेल्या जागेची तपासणी केली. त्या ठिकाणी पाच पेट्रोलियम टँकर उभे असल्याचे आढळून आले. हे टँकर बंदिस्त परिसरात ठेवण्यात आल्याने ते बाहेरून सहज दिसत नव्हते.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, संबंधित ठिकाणी पेट्रोलियम पदार्थांचा बेकायदा साठा आणि हाताळणी होत असल्याच्या माहितीच्या आधारे हा छापा टाकण्यात आला. क्राईम ब्रँचच्या पथकाने जागेची तपासणी करत टँकरशी संबंधित कागदपत्रे, त्यांची मालकी तसेच तेथील कामकाजाची पडताळणी सुरू केली. तसेच पेट्रोलियम पदार्थांच्या साठवणूक व वाहतुकीसंदर्भातील संबंधित कायद्यांनुसार आवश्यक परवानग्या घेण्यात आल्या होत्या का आणि सुरक्षा नियमांचे पालन करण्यात आले होते का, याचीही चौकशी अधिकारी करत आहेत.
ही कारवाई अनेक तास सुरू होती. तपासाचा भाग म्हणून अधिकाऱ्यांनी पुरावे गोळा केले आणि संबंधित तपशीलांची नोंद केली.
तपास सुरू; माहिती देण्यास क्राईम ब्रँचचा नकार
क्राईम ब्रँचच्या अधिकाऱ्यांनी सध्या यापेक्षा अधिक माहिती देण्यास नकार दिला आहे. तपास अद्याप सुरू असून, कागदपत्रांची पडताळणी आणि जप्त केलेल्या सामग्रीची तपासणी पूर्ण झाल्यानंतर अधिक माहिती समोर येण्याची शक्यता आहे.