अल्काराझवर ४-६, ६-४, ६-४, ६-४ असा विजय
लंडन : लंडनमधील ऑल इंग्लंड लॉन टेनिस अँड क्रोकेट क्लब येथे खेळल्या गेलेल्या विम्बल्डन २०२५ पुरुष एकेरीच्या अंतिम सामन्यात इटलीच्या जॅनिक सिनरने स्पेनच्या कार्लोस अल्काराझला ४-६, ६-४, ६-४, ६-४ असे पराभूत करत आपले पहिले विम्बल्डन विजेतेपद पटकावले. जागतिक क्रमवारीत नंबर १ असलेल्या सिनरने अंतिम फेरीत उत्कृष्ट खेळ करत इतिहास रचला.
सामन्याच्या शेवटच्या क्षणी सिनर विजेतेपदासाठी सर्व्हिस करत होता. अल्काराझने १५ शॉट रॅलीच्या शेवटी एक फोरहँड शॉट चुकला, ज्यामुळे सिनरने १५-० अशी आघाडी घेतली. त्यानंतर, सिनरने वाईड सर्व्हिस करत बॅकहँड विनरने ३०-० अशी आघाडी मिळवली. अल्काराझने काही निराशाजनक डाईव्ह मारल्या, परंतु सिनरने ४०-० अशी तीन चॅम्पियनशिप पॉइंट मिळवले.
दुसऱ्या सर्व्हिसवर अल्काराझने क्रॉसकोर्ट बॅकहँड रिटर्न मारला, पण सिनरचा बॅकहँड नेटमध्ये लागला. मात्र, या क्षणी सिनरला थांबवता आले नाही. त्याने मध्यभागी एक परफेक्ट सर्व्हिस मारली आणि आपले पहिले विम्बल्डन विजेतेपद निश्चित केले.
जॅनिक सिनरने कार्लोस अल्काराझला ४-६, ६-४, ६-४, ६-४ अशा गुणांनी पराभूत करत आपल्या कारकिर्दीतील पहिले विम्बल्डन विजेतेपद पटकावले. हा विजय सिनरच्या कारकिर्दीतील एक मैलाचा दगड ठरला आहे आणि त्याने जागतिक क्रमवारीत आपले अव्वल स्थान सिद्ध केले आहे.