आंदोलकांनी पेपर स्प्रे वापरून पोलिसांना केले जखमी

हॉस्पिटलात दाखल : १५ जणांना घेतले ताब्यात

Story: वेब डेस्क। गोवन वार्ता |
2 hours ago
आंदोलकांनी पेपर स्प्रे वापरून पोलिसांना केले जखमी

नवी दिल्ली (New Delhi) : ‌राजधानी दिल्लीत वायू प्रदूषणाच्या (Air Pollution) विरोधात काढलेल्या निषेध मोर्चाला हिंसक वळण लागले. त्यानंतर तणावपूर्ण स्थिती निर्माण झाली. इंडिया गेटजवळ निदर्शकांनी पोलिसांवर मिरची पावडरचा स्प्रे (Pepper Spray) फवारला.

त्यात ४ पोलीस अधिकारी जखमी झाले. त्यांना हॉस्पिटलमध्ये दाखल करण्यात आले. पोलिसांनी १५ जणांना ताब्यात घेतले. 

डीसीपी (नवी दिल्ली) यांनी सांगितले की, पहिल्यांदाच निदर्शकांनी वाहतूक, कायदा आणि सुव्यवस्था व्यवस्थापित करणाऱ्या अधिकाऱ्यांवर मिरची स्प्रेचा वापर केला.

 अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार,  डोळ्यांत आणि चेहऱ्यावर स्प्रे मारल्याने तीन ते चार पोलिस अधिकारी जखमी झाले आणि त्यांना राम मनोहर लोहिया (आरएमएल)  हॉस्पिटलात (RML Hospital) उपचारासाठी दाखल करण्यात आले.

प्रदूषणावर तातडीने कारवाई करण्याची मागणी करणारे निदर्शक प्रथम एकत्र जमले. त्यानंतर काहींनी बॅरिकेड्स तोडण्याचा प्रयत्न केल्याने, रुग्णवाहिका आणि आपत्कालीन सेवांना अडथळा निर्माण झाल्याने परिस्थिती बिकट झाली.

एका वरिष्ठ पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, निदर्शक सी-षटकोनमध्ये घुसले आणि वाहतूक व्यवस्थापित करण्यासाठी लावलेले बॅरिकेड्स ओलांडण्याचा प्रयत्न केला. “आम्ही त्यांना समजावून सांगण्याचा प्रयत्न केला की, अनेक रुग्णवाहिका आणि वैद्यकीय कर्मचारी त्यांच्या मागे अडकले आहेत आणि त्यांना सोडण्यासाठी रस्ता मोकळा करावा. मात्र, जमाव संतप्त बनला. 

तणाव वाढत असल्याचे लक्षात येताच पोलिसांनी त्या गटाला मागे हटण्यास सांगितले.  “त्यांनी नकार दिला, बॅरिकेड तोडले, रस्त्यावर आले आणि तिथेच ठाण मांडली. 

आमचे पथक त्यांना हटवण्याचा प्रयत्न करत असताना, काही निदर्शकांनी पोलिस कर्मचाऱ्यांवर मिरची स्प्रे वापरून हल्ला केला.

तीन ते चार कर्मचारी जखमी झाले आणि त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत.   पुढील गोंधळ टाळण्यासाठी पोलिसांनी नंतर सी-षटकोनमधून निदर्शकांना हटवल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले. 

पोलिस उपायुक्त (नवी दिल्ली) देवेश कुमार महला यांनी सांगितले की, ही एक गंभीर घटना होती. पहिल्यांदाच, निदर्शकांनी वाहतूक आणि कायदा आणि सुव्यवस्था सांभाळणाऱ्या अधिकाऱ्यांवर मिरची स्प्रेचा वापर केला, असे ते म्हणाले.

 “आमच्या काही अधिकाऱ्यांच्या डोळ्यात आणि चेहऱ्यावर मिरची स्प्रेचा वापर करण्यात आला आणि सध्या त्यांच्यावर आरएमएल रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. या संदर्भात कायदेशीर कारवाई केली जात आहे,” असे महला पुढे म्हणाले.

हेही वाचा