जमीन रूपांतराच्या प्रक्रियेवर श्वेतपत्रिका काढणार

आरोग्यमंत्री विश्वजीत राणे : गोमेकॉ आपत्कालीन वैद्यकीय विभाग सुरू करणार

Story: प्रतिनिधी। गोवन वार्ता |
31st July, 11:54 pm
जमीन रूपांतराच्या प्रक्रियेवर श्वेतपत्रिका काढणार
🏥
📢 गोवा सरकारचे मोठे निर्णय: जमीन रूपांतर ते आरोग्यसुविधा
📄
जमीन रूपांतरावर श्वेतपत्रिका
नगरनियोजन मंत्री विश्वजीत राणे यांची घोषणा

राज्यात गेल्या काही वर्षांत झालेल्या जमीन रूपांतराच्या प्रक्रियेवर सरकार श्वेतपत्रिका प्रसिद्ध करणार असल्याची माहिती नगरनियोजन मंत्री विश्वजीत राणे यांनी विधानसभेत दिली.

जमीन रूपांतरणाचा तुलनात्मक आढावा:
  • मंत्री होण्यापूर्वी: 1.5 कोटी चौ.मी.
  • काँग्रेस सरकार: 9.5 कोटी चौ.मी.
  • सध्याचे सरकार: केवळ 16-17 लाख चौ.मी.
🏥 आरोग्यक्षेत्रातील मोठ्या सुधारणा
गोमेकॉ सुधारणा
  • आपत्कालीन विभाग सुरू
  • सुधारणा समिती गठित
  • ताण कमी करणे
क्रिटिकल केअर सेंटर
  • उत्तर आणि दक्षिण गोव्यात 1-1
  • आधुनिक सुविधा
टाटा मेमोरियल भागीदारी
  • कॅन्सर सुपरस्पेशालिटी
  • आधुनिक उपचार
👶
मोफत IVF सेवा
गोवा हे पहिले राज्य

गोवा हे 'आयव्हीएफ' (इन विट्रो फर्टिलायझेशन) सेवा मोफत सुरू करणारे भारतातील पहिले राज्य ठरले असून, आतापर्यंत या तंत्रज्ञानाच्या सहाय्याने 9 बाळांचा जन्म झाला आहे. ही सेवा आरोग्य विभागाच्या माध्यमातून सर्व नागरिकांसाठी उपलब्ध आहे.

🏛️
सरकारी स्थैर्य
मुख्यमंत्र्यांच्या नेतृत्वाखाली एकता

आरोग्यमंत्री विश्वजीत राणे यांनी स्पष्ट केले की, "सरकारमध्ये 'नंबर वन किंवा नंबर टू' असा प्रश्नच नाही. मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत हेच आमचे नेते आहेत आणि त्यांच्या नेतृत्वाखाली आम्ही सर्व मंत्री एकत्र काम करत आहोत. सरकार पूर्णपणे स्थिर असून कोणतीही अंतर्गत घुसमट नाही."

📌 नोंद: 108 रुग्णवाहिका सेवा अधिक सक्षम करण्यात आली असून सध्या ही संख्या 100 च्या वर पोहोचली आहे. या सेवेच्या व्यवस्थापनासाठी नियंत्रण यंत्रणा उभारण्यात आली आहे.