•
पणजी : केंद्रीय रस्ते व महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी, आपला मुलगा एक मोठा उद्योगपती असून त्याने गोव्यातून सर्बियामध्ये तब्बल ३०० कंटेनर मासळीची निर्यात केली असल्याची माहिती दिली आहे. नागपूर येथे एका कार्यक्रमात इथेनॉल धोरणावरून होणाऱ्या आरोपांना उत्तर देताना त्यांनी मुलाच्या व्यवसायाबद्दल हा खुलासा केला.
🚢
आरोप आणि व्यवसायाचा खुलासा
इथेनॉल धोरणावरून प्रत्युत्तर
🔥 इथेनॉल निर्मितीवरून आरोप
गडकरींच्या मुलाचे इथेनॉल निर्मितीचे कारखाने असल्याने, सरकार इथेनॉल मिश्रित पेट्रोलला प्रोत्साहन देत असल्याचा आरोप त्यांच्यावर होत आहे.
🐟 आयात-निर्यातीचा मोठा व्यवसाय
आरोपांना उत्तर देताना गडकरी म्हणाले की, त्यांचा मुलगा केवळ इथेनॉलच नव्हे, तर आयात-निर्यातीच्या मोठ्या व्यवसायातही आहे. त्याने गोव्यातून मासळी, तर भारतातून इराणला केळी निर्यात केली आहे.
🗣️
"गैरमार्गाने पैसे कमावले नाहीत" - नितीन गडकरी
आपल्यावरील आरोपांचे खंडन करताना गडकरी म्हणाले, "माझा मेंदू महिन्याला २०० कोटींचे उत्पन्न देतो. मला पैशांची कमी नाही आणि मी गैरमार्गाने पैसे कमावलेले नाहीत. मी फक्त माझ्या मुलाला नवनवीन कल्पना देतो." आपला साखर कारखाना, डिस्टिलरी आणि वीज निर्मिती प्रकल्प असल्याचेही त्यांनी सांगितले.