१५० पेक्षा अधिक खेळाडूंचा सहभाग : १२ हून अधिक राज्यांमधून प्रतिसाद
पणजी : गोव्याच्या ऐतिहासिक आग्वाद किल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर भरलेल्या पिकलबॉल स्पर्धेला देशभरातून उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला. 🔥 दोन दिवसांत पार पडलेल्या या स्पर्धेत १२ हून अधिक राज्यांमधून आलेल्या १५० पेक्षा जास्त खेळाडूंनी सहभाग घेतला. एकूण ५०० पेक्षा जास्त प्रेक्षकांनी या स्पर्धेचा थरार अनुभवला.
देशात वेगाने लोकप्रिय होत असलेला पिकलबॉल खेळ गोव्यातील समुद्रकिनाऱ्यापलीकडेही आकर्षण निर्माण करू शकतो, याचा प्रत्यय या स्पर्धेतून आला. 🌊🏖️ सकाळपासून रात्री उशिरापर्यंत रंगलेल्या सामन्यांत खेळाडूंची कौशल्य, सहनशक्ती आणि मैत्रीभाव दिसून आला.
स्थानिक आणि बाहेरून आलेल्या प्रेक्षकांसाठी ही स्पर्धा एक वेगळा अनुभव ठरली. 🤝 खेळ पाहताना नवीन ओळखी, संवाद आणि शांत परिसरात 'सुशेगाद गोव्या'ची खरी ओळखही प्रत्ययास आली.
या स्पर्धेचा यशस्वी अनुभव अनेक नवोदित खेळाडूंसाठी प्रेरणादायी ठरला. ✨ स्पर्धेचे आयोजन केवळ खेळापुरते मर्यादित न राहता, गोव्यातील क्रीडा पर्यटनाला चालना देण्याच्या दिशेने एक सकारात्मक पाऊल असल्याचे आयोजकांनी स्पष्ट केले.
या यशस्वी स्पर्धेमुळे दरवर्षी अशी मालिका घेण्याचा विचार सुरू झाला असून गोव्यातील स्पोर्ट्स टुरिझमला चालना देण्याच्या दृष्टीने याचे मोठे महत्त्व मानले जात आहे. 🍹 नाईटक्लब्स आणि बीचपार्यटनाच्या पलीकडे जाऊन गोवा आता आंतरराष्ट्रीय दर्जाच्या खेळांसाठी सज्ज होत असल्याचे या स्पर्धेने दाखवून दिले आहे.
सहभागी खेळाडूंनी, प्रेक्षकांनी आणि स्थानिकांनी मिळून उभा केलेला सकारात्मक अनुभव ही या स्पर्धेची खरी कमाई ठरली. 🌟