पणजी : महाराष्ट्रात शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष फोडून त्यांचे निवडणूक चिन्ह गोठवण्यामागे ज्याप्रमाणे भारतीय जनता पक्षाची भूमिका होती, तसाच प्रकार गोव्यात घडवून आणण्याचा प्रयत्न भाजपा करत असल्याचा गंभीर आरोप विरोधी पक्षांकडून करण्यात आला आहे. गोव्यात काँग्रेस आणि 'रिव्होल्युशनरी गोवन्स पार्टी' यांच्यात राजकीय युती जाहीर झाल्यापासून सत्ताधारी गोटात अस्वस्थता पसरली असून ही युती मोडून काढण्यासाठी विविध मार्गांचा अवलंब केला जात असल्याचे वक्तव्यात नमूद करण्यात आले आहे.
विरोधी पक्षांच्या दाव्यानुसार, काँग्रेस-आरजीपी युती मोडून काढण्यासाठी आरजीपीवर सुरुवातीपासूनच प्रचंड दबाव आणला जात होता. मात्र ही युती भक्कम राहिल्याने आता थेट आरजीपी पक्षात दोन गट तयार करून फूट पाडण्याचे आणि निवडणूक आयोगामार्फत त्यांचे अधिकृत 'फुटबॉल' हे निवडणूक चिन्ह गोठवण्याचे षड्यंत्र रचले जात आहे. या कठीण प्रसंगात काँग्रेस पक्ष आरजीपीच्या पाठीशी ठामपणे उभा राहील, असा विश्वास काँग्रेस नेतृत्वाने व्यक्त केला आहे.
विरोधकांची ताकद कमकुवत करण्यासाठी भाजपाने यापूर्वी 'गोवा काँग्रेस पार्टी' या नावाने वेगळा पक्ष उभारण्याचा प्रयत्न केला होता, ज्याबाबत सध्या उच्च न्यायालयात कायदेशीर लढाई सुरू आहे. निवडणूक आयोग असो की कायदेशीर लढाई, काँग्रेस पक्ष आरजीपीला पूर्ण पाठिंबा देईल आणि भाजपाचे फुटीरतावादी राजकारण गोव्यात यशस्वी होऊ देणार नाही, असा ठाम निर्धार दोन्ही पक्षांनी व्यक्त केला आहे.


